இந்திய பெரிய வெங்காயம் மீண்டும் இலங்கைக்கு!

இந்திய பெரிய வெங்காயம் மீண்டும் இலங்கைக்கு!

இந்தியாவில் விளையும் பெரிய வெங்காயத்தை ஏற்றுமதி செய்வது நிறுத்தப்பட்ட நிலையில் மீண்டும் ஏற்றுமதி செய்ய இந்திய அரசு முடிவு செய்துள்ளது. இதனால் இந்திய வெங்காயத்தை இலங்கைக்கு கொண்டு வருவதற்கான வாய்ப்பு மீண்டும் வழங்கப்படுவதுடன், அதற்கேற்ப விலை குறையும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இருதரப்பு நோக்கங்களுக்காக வெளிநாடுகளின் அரசுகளுக்கு குறைந்த அளவிலான இருப்புகளை ஏற்றுமதி செய்ய இந்திய அரசு முடிவு செய்துள்ளது மற்றும் பெரிய வெங்காயம் ஏற்றுமதியை நிறுத்த எடுக்கப்பட்ட முடிவை முழுமையாக திரும்பப் பெற முடிவு செய்யவில்லை. இதனால், இலங்கையை தவிர, வங்கதேசம், மொரீஷியஸ், பஹ்ரைன், பூடான், நேபாளம் ஆகிய நாடுகளுக்கு மீண்டும் வெங்காயம் அதிகளவில் கையிருப்பு அனுப்பப்பட உள்ளது.

உலகின் இரண்டாவது பெரிய வெங்காய ஏற்றுமதியாளரான இந்தியா, டிசம்பர் 2023 முதல் மார்ச் 2024 வரை ஏற்றுமதியை நிறுத்தி வைத்துள்ளது.

CATEGORIES
TAGS
Share This