சின்னஞ்சிறு கிராம்பில் இத்தனை நன்மைகளா!!

சின்னஞ்சிறு கிராம்பில் இத்தனை நன்மைகளா!!

ஆயுர்வேதத்தின் பொக்கிஷம் மற்றும் ஆயுர்வேத பண்புகள் நிறைந்த கிராம்பு மிகவும் சுவையான மசாலாப் பொருளாகக் கருதப்படுகிறது, கிராம்பு உணவிற்கு சுவையையும் நறுமணத்தையும் அதிகரிப்பது மட்டுமல்லாமல் உடல் ஆரோக்கியத்திற்கும் பல நன்மைகளை அளிக்கின்றது.

ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்த கிராம்புகளை உட்கொண்டால், உடலுக்கு வைட்டமின்கள், நார்ச்சத்து, புரதம், இரும்பு, கால்சியம், பொட்டாசியம், பாஸ்பரஸ், மாங்கனீசு, கார்போஹைட்ரேட் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் ஆகியவை நிறைய கிடைக்கும். நீங்கள் தினமும் காலையில் எழுந்து வெறும் வயிற்றில் கிராம்புகளை மென்று சாப்பிட்டாலே போதும், அபரிமிதமான ஆரோக்கிய நன்மைகள் கிடைக்கும். இந்த மசாலா உங்களுக்கு எவ்வாறு பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்பதை தெரிந்துக்கொள்வோம்.

வெறும் வயிற்றில் கிராம்பை (Benefits of Clove) மென்று சாப்பிடுவதால் கிடைக்கும் நன்மைகள்:


கிராம்பு கொழுப்பு கல்லீரலுக்கு பயனுள்ளதாக இருக்கும் (Clove for Fatty Liver):

கிராம்புகளில் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் காணப்படுகின்றன. இந்த காரணத்திற்காக, கிராம்பு உடல் உறுப்புகளின், குறிப்பாக கல்லீரலின் ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது என்று கருதப்படுகிறது. கிராம்பு ஹெபடோப்ரோடெக்டிவ் பண்புகளையும் கொண்டுள்ளது, இது வளர்சிதை மாற்றத்தை சீர் செய்கிறது

நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு நன்மை பயக்கும் (Clove for Diabetes):

கிராம்பு நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கும் பயனளிக்கும். நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு இன்சுலின் தேவைப்படுகிறது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. அத்தகைய சூழ்நிலையில், கிராம்பு நுகர்வு உடலில் இன்சுலின் உற்பத்தி செய்ய உதவுகிறது மற்றும் இரத்த சர்க்கரை அளவை கட்டுக்குள் வைக்கிறது.

நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும் கிராம்பு *Clove Boosts Immunity):

கிராம்புக்கு நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும் தன்மை உள்ளது. எனவே, நோய் எதிர்ப்பு சக்தி குறைவாக உள்ளவர்கள் கிராம்பு சாப்பிட வேண்டும். கிராம்பு மொட்டு உடலில் வெள்ளை இரத்த அணுக்களை அதிகரிக்க உதவுகிறது.

வாய் துர்நாற்றத்தை நீக்குகிறது (Clove for Bad Breath):

கிராம்புகளின் சிறந்த அம்சங்களில் ஒன்று, கிராம்புகளில் ஒரு சிறப்பு வாசனை உள்ளது, இது வாய் துர்நாற்றத்தை நீக்குகிறது. விரும்பினால், பச்சையாகவும் மென்று சாப்பிடலாம், இதனால் வாய் துர்நாற்றம் நீங்கும்.

இருமலை போக்கும் சஞ்சீவி (Clove for Cough):

கிராம்பு, ஆன்டி-ஆக்ஸிடன்ட் மற்றும் நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பு பண்புகள் நிறைந்தது, இருமலுக்கு ஒரு சஞ்சீவியாக விளங்குகிறது. தொண்டை புண் பிரச்சனையில் இருந்து விடுபட மக்கள் இதை பச்சையாக மென்று சாப்பிடலாம். வறட்டு இருமல் இருந்தால், கிராம்பு மிகவும் நன்மை பயக்கும்.

வலி நிவாரணி (Clove as Pain Killer)

கிராம்பு வலி நிவாரணியாக செயல்படும் தன்மை கொண்டது. இது அன்றாட வலிகளைப் போக்குகிறது. பல்வலி, தலைவலி மற்றும் ஒற்றைத் தலைவலியைப் போக்க பயன்படுத்தப்படுகிறது.

கொலஸ்டிராலை எரிக்கும் கிராம்பு (Clove Burns Cholesterol)

கிராம்பு எல்டிஎல் அல்லது ‘கெட்ட’ கொலஸ்ட்ரால் மற்றும் ட்ரைகிளிசரைடுகளைக் குறைக்கும் என்று ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. இவை இரண்டும் இருதய நோய்களுக்கு மூல காரணம் ஆகும். மேலும், கிராம்பு இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்தி, இரத்த அழுத்தத்தையும் குறைக்கிறது.

CATEGORIES
TAGS
Share This