சர்ச்சைக்குள்ளான பிரான்ஸ் பெண் அமைச்சர்!

சர்ச்சைக்குள்ளான பிரான்ஸ் பெண் அமைச்சர்!

பிரான்சில் ஜனாதிபதி மேக்ரான் தலைமையிலான அரசில் சமூகப் பொருளாதாரம் மற்றும் சங்கங்களுக்கான அமைச்சராக இருந்து வருபவர் மர்லின் சியாப்பா. பெண்ணியவாதியும், எழுத்தாளருமான இவர் சர்ச்சைகளுக்கு பெயர் பெற்றவர் ஆவார். அந்த வகையில் தற்போது அவர் புதிய சர்ச்சை ஒன்றில் சிக்கியுள்ளார். அமெரிக்காவில் வெளியாகும் பிரபல ஆபாச பத்திரிகையான பிளேபாய் பத்திரிகைக்கு பேட்டி அளித்ததோடு மட்டுமல்லாமல் அதன் அட்டை படத்துக்கும் ‘போஸ்’ கொடுத்தது சர்ச்சையை கிளப்பியுள்ளது.

வயது வந்தோருக்கான பத்திரிகைக்கு பெண்கள் மற்றும் ஓரின சேர்க்கை உரிமைகள் மற்றும் கருக்கலைப்பு குறித்து 12 பக்கங்களுக்கு பேட்டி அளித்துள்ளார் மர்லின் சியாப்பா. மேலும் அவரின் சம்மதத்தோடு அவரின் புகைப்படத்தை அட்டை படத்தில் போட்டுள்ளது பிளேபாய் பத்திரிகை.

அவரின் இந்த செயல் சக எம்.பி.க்களையும், கட்சியினரையும் எரிச்சலடைய செய்துள்ளது. குறிப்பாக பிரான்சின் 2ஆவது பெண் பிரதமரான எலிசபெத் போர்ன், மர்லின் சியாப்பாவை நேரில் அழைத்து கண்டித்ததாக அங்கிருந்து வரும் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

எனினும் தனது செயலை நியாயப்படுத்தியுள்ள மர்லின் சியாப்பா, டுவிட்டரில், “பிரான்சில், பெண்கள் சுதந்திரமாக இருக்கிறார்கள். அது பிற்போக்குவாதிகள் மற்றும் நயவஞ்சகர்களை எரிச்சலூட்டுகிறதா, இல்லையா என்பது எனக்கு தெரியாது. எல்லா இடங்களிலும் எல்லா நேரங்களிலும் பெண்கள் தாங்கள் விரும்புவதைச் செய்யும் உரிமையைப் பாதுகாப்பது அவசியம்” என குறிப்பிட்டுள்ளார்.

CATEGORIES
TAGS
Share This